Phuong Binh
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Phuong Binh

Hello and Welcome, Chào mừng các bạn đến với forum Phuongbinh --friendship--phuongbinh

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
CHÚ Ý: SAU KHI ĐĂNG NHẬP, NẾU BẠN KHÔNG SỬ DỤNG TRANG FORUM NỮA THÌ PHẢI NHỚ BẤM CHỮ Thoat' Ở PHÍA TRÊN DÒNG CHỮ NÀY.
https://phuongle.forumvi.com/forum-f1/topic-t124.htm#370
Latest topics
» pictures
Simple happiness Icon_minitimeWed Aug 08, 2012 9:07 pm by bcsv

» Recent Pictures
Simple happiness Icon_minitimeWed Apr 18, 2012 10:18 am by bcsv

» and Dieu
Simple happiness Icon_minitimeWed Apr 18, 2012 9:23 am by bcsv

» Tin nhan'
Simple happiness Icon_minitimeWed Apr 18, 2012 8:34 am by bcsv

» nhu anh hom truoc
Simple happiness Icon_minitimeMon Apr 16, 2012 10:32 pm by bcsv

» anh
Simple happiness Icon_minitimeSun Apr 01, 2012 11:39 pm by bcsv

» and Dieu
Simple happiness Icon_minitimeSun Apr 01, 2012 8:39 pm by bcsv

» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH
Simple happiness Icon_minitimeFri Feb 24, 2012 8:31 pm by tuquynh

» Khai giảng lớp luyện thi N2 và N3 tại Trung tâm Nhật Ngữ Top Globis
Simple happiness Icon_minitimeFri Feb 24, 2012 8:19 pm by tuquynh

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

Simple happiness

Go down 
Tác giảThông điệp
bcsv
Admin
bcsv

Simple happiness Empty
Bài gửiTiêu đề: Simple happiness   Simple happiness Icon_minitimeTue Jun 30, 2009 9:14 am

vui thật, lâu lắm rồi mới thấy có tâm trạng thế, mình là đứa dễ tính mà. Mấy bữa này đang thất vọng , mình đang nghĩ chuyện truyện Avon và DJ nữa chứ. Nhưng mà mình hết giận rồi, tại vì hôm này mình gặp con bé với Thãnh. Thật lâu rồi, chỉ nói chuyện qua mạng khoảng 5 phút thôi, nhưng giống như tụi mình đang ngồi gần thiết gần vậy. . Đi trại về, lại xem một loạt phim nữa, mấy bữa chat với diệu, nghĩ đi nghĩ lại thấy mình sử dụng thời gian kém hiệu quả thật, thôi, từ hôm nay đây, mình sẽ chăm chỉ một chút.
Nếu mình mà ko đi học đi thì mình sẽ mãi như thế, sẽ hối hận về cái cách tiêu dùng thời gian của mình, sao mình lúc nào cũng thế nhỉ, mỗi lần xem phim là mê mẫn, suốt ngày xem phim, mà xem hết phim này hết phim khác, tuần này hết tuần khác mình sẽ từ từ khuyên nhủ bản thân chăm chỉ chút. Sau đó mình đâm đầu vào học, đến lúc nào đó căng thắng gần nổ đầu luôn, mệt mọi, lại có cái cảm giác ngột ngạt, mình lại kiếm bộ phim thư giản, sau đó mình lại luyện phim 24/24. Ngày tháng của mình sao sử dụng chẳng hữu ích gì cả. Liệu có phải mình sẽ xem phim mãi ko hả. Thôi, hôm nay mình quyết định ko xem phim nữa. Sẽ đọc sách, mà cũng ko phải sách, học trên mạng, học chi cũng ok, miễn ko phải là xem phim. Sau đó thì luyện thi ACT. Mình còn phải vẽ cho AP Art nữa nhé, trước khi mình 16 tuổi thì mình muốn có sự thay đổi về cách sắp xếp thời gian của mình. 2 năm nữa thôi, mình sẽ vào đại học, 4 năm hoặc 6 năm đại học, sau đó ít nhất cung 2 năm để lên master, ở Mĩ, dạo này tìm việc thiệt khó, thế nên cạnh tranh khó, nêu học ko giỏi thì chẳng làm quái gì cả, mình vốn dĩ ko thông mình tuyệt đỉnh, ko phải trí nhớ phi phàm, thế nên phải cần cù bù thông minh, chăm chỉ chut đi.
Ngoài ra, mình còn phải diet nữa. Mình đã hứa là diet, thế mà vẫn chocolate suốt là sao hả. Đến sinh nhật 16, mình muốn thấy hiệu quả diet của mình, là hứa rồi đấy nhé.

O THU VIEN:

Simple happiness Dsc02410

Simple happiness Dsc02411

Simple happiness Dsc02412

Simple happiness Dsc02413

Simple happiness Dsc02415

Simple happiness Dsc02417

Được sửa bởi bcsv ngày Wed Dec 16, 2009 7:10 am; sửa lần 1.
https://phuongle.forumvi.com
bcsv
Admin
bcsv

Simple happiness Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Simple happiness   Simple happiness Icon_minitimeTue Jun 30, 2009 10:45 pm

Chiều hôm nay đi về, gặp được tố Như với toản, sau đó gặp diệu và Khánh Linh. Hôm nay chat và nói chuyện được với tụi bạn thân nên thật vui. Nói thật lâu nay, sau khi biết tụi bạn nhận được thư, mình cứ phải chờ mãi tụi nó nhắn tin lại. Đến lúc mình thiệt chuẩn bị giận, vì chẳng thấy ai nói gì về những lá thư mình mất cả tuần để viết, buốn thiệt buồn, thì hôm nay gặp được tụi bạn. Giọng nói ai cũng có chút thay đổi, đứa nào cũng đang yêu trong cái tuổi....cà chớn^__^ nói chuyện với nhau, sau 3 mùa hè xa cách, tự nhiên bâng khuâng một cách kì lạ, có chút quen, có chút ngượng ngùng. Không biết phải nói sao nữa. Khi mà mình dường như đã trong cái cảm giác trở về VN của hơn hai năm trước, thì lại rầu rì với sự thật phải đối diện rằng không biết còn bao lâu mới trở về quê hương. Thật ra, lắm lúc mình nhớ lắm cái cảm giác rất chi là quê nhà, cái cảm giác mà không còn nơi nào tuyệt vời hơn để trở về. Nhiều lúc quá khứ lại trở về đột ngột. Nhìn trái xoài thì nhớ Mình với Don chờ mãi trái xoài xanh trong vườn cho chín để hái xuống, thế mà đến khi nó vàng rộm thì ai hái mất. Nhớ cái lũ nào hay vào vườn mình hái trộm ổi, tự nhiên nghĩ lại sao hồi đó mình không hái mời tụi nó chứ, con nít đúng là ích kỷ một cách ngây thơ và khờ dại. Nhớ mùa hè năm nào chơi bắn đùng gì đó với anh Dương, mình cố nhớ mãi cũng ko còn nhớ được cái tên của trò chơi đó nữa. Rồi thì nhớ Mi lũ hung dữ, làm nên đủ chuyện dở khóc, dở cười, sao mà nhiều quá, mà lúc mình nghĩ về nó thì dòng cảm xúc lại cứ dâng trào, rồi bao kỉ niệm cứ trôi mãi về không dừng lại được. Hôm bữa đi trại, một nhà du hành vũ trụ nay đã 94 tuổi đã có cuộc gặp mặt với cả lũ và hỏi một cách khoa học: Thời gian là gì? Không gian là gì? và khoa học mà nói, thì mình cũng po' tay!
Thôi, ngày vui của mình hôm nay, ôn lại chút kỉ niệm thì được, nhưng mà mình phải về với cái thức tế buồn nhưng không đến nổi này đây. Đúng là không bạn bè bên cạnh, suốt ngày ở nhà buồn thật, nhưng mà cũng chẳng sao cả, giần mình cũng quen thôi, giống connan đội mãi cái thể xác của một nhóc lớp 1, rồi cũng sẽ quen thôi. Nhắc tới conan mới bực mình nhé, ông tác giả viết hoài logic cũ, chẳng thấy tụi xã hội đen đâu cả, chẳng thấy ran và shinichi có gì, thế thì truyện này chắc còn dài dài rồi.

11h rưỡi rồi, khánh linh hẹn lên mạng mà sao ko thấy, chắc là bận rồi, thôi, đi ngủ, mai là một ngày mới nóng 93 độ F. hix

Simple happiness Friend11
Simple happiness Anime_11
bcsv
Admin
bcsv

Simple happiness Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Simple happiness   Simple happiness Icon_minitimeWed Jul 01, 2009 4:32 pm

HOM NAY LAI TOI THU VIEN NUA, MET WA'! EH CHIEU ROI, VAN CHUA DOC DUOC TRANG SACH NAO HET.
Simple happiness Dsc02510
Sponsored content

Simple happiness Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Simple happiness   Simple happiness Icon_minitime

Simple happiness
Trang 1 trong tổng số 1 trang